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MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA 
TAREHE 14/07/2022 KATIKA UKUMBI MKUBWA WA MANISPAA 

 
KU/SMC/BM/80/2022 – WALIOHUDHURIA: 
 

A. WAHESHIMIWA MADIWANI 
1. Mhe. Jastin Malisawa  -  Mstahiki Meya  – Mwenyekiti 
2. Mhe. Istus Kapufi   - Naibu Meya 

3. Mhe. Dimela Kafwa   -  Diwani viti Maalum 

4. Mhe. Juma Mnanka   -  Diwani Kata ya Msua 

5. Mhe. Adorfina Konongo  -  Diwani Kata ya Lwiche 

6. Mhe. Frank Lupimo   -  Diwani Kata ya Milanzi 
7. Mhe. Francis Manyika  - Diwani Kata ya Majengo 
8. Mhe. Mary Kipalasha  - Diwani Kata ya Malangali 
9. Mhe. Hadija Maufi   - Diwani Viti Maalum 
10. Mhe. Edwin Misasi   - Diwani Kata ya Katandala 
11. Mhe. Roswita Chekwe  - Diwani Viti Maalum 
12. Mhe. Janeth Sinyangwe  - Diwani Viti Maalum 
13. Mhe. Colnel Kafumu  - Diwani  Kata ya Sumbawanga 
14. Mhe. Anthony Kayombo  - Diwani Kata ya Chanji 
15. Mhe. Gabriel Kimamala  - Diwani Kata ya Izia 
16. Mhe. Charles Chakupewa  - Diwani Kata Ya Momoka  
17. Mhe. Andrea Cheka   - Diwani Kata ya Kizwite 
18. Mhe. Juma Dawood Nzegere - Diwani Kata Mazwi 
19. Mhe. Agustino Ngoani  - Diwani  Kata ya Ntendo 
20. Mhe. Syriacus Pangani  - Diwani Kata ya Kasense 
21. Mhe. Cardius Mtullo  - Diwani Kata ya Pito  
22. Mhe. Leticia Kipeta   - Diwani Viti Maalum 
23. Mhe. Sangu Maarifa   - Diwani Kata  Mollo 
24. Mhe. Anna Mwamba  - Diwani Viti Maalum 
25. Mhe. Lameck Pondamali  - Diwani Kata ya Mafulala 

 
 

B. WATAALAM 
 

1. Ndg. Jacob J. Mtalitinya  - Mkurugenzi wa Manispaa  Katibu 

2. Ndg. Frank Mateni   - Afisa Maendeleo ya Jamii 

3. Ndg. Khadija Dalasia  - Afisa Mawasiliano 

4. Ndg. Eliud Fungo       - Kaimu Afisa Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

5. Ndg. Ndaro Samson     - Mchumi Manispaa 
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6. Ndg. Adam Evarist   - Afisa Michezo 

7. Ndg. Samson Medda    - Afisa Utumishi na Utawala 

8. Ndg. Thadeo Maganga  - Afisa Maliasili na Utalii 

9. Ndg. George Nyanga   - Afisa Usafirishaji 

10. Ndg. Deogratius Masalu  - Mkaguzi wa Ndani 

11. Ndg. Derick Sikale    - Kaimu Afisa Elimu Msingi 

12. Ndg. Asha Milasi   - Afisa Manunuzi 

13. Ndg. Fortunatus C. Lyapa  - TSC 

14. Eng. John Myovela     - Kaimu Mhandisi wa Ujenzi  

15. Ndg. Jenifrida Manuma           - Afisa TEHAMA 

16. Ndg. Mathew Madama          - Mwanasheria Manispaa 

17. Dr. Witness Mbwelwa   -  Kaimu Mganga Mkuu 

18. Ndg. Richard Mkandarasi   - Afisa Biashara Manispaa 

19. Ndg. Kerry Mwansele             - Kaimu Mweka Hazina 

20. Ndg. Mwajabu Abdulahiman - Kaimu Afisa Mazingira 

21. Ndg. Hebel Kibona   - Afisa Elimu Sekondari  

 

C: WAALIKWA 
1. Ndg. Sebastian Waryuba  - Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga  

2. Ndg. Neema Fungo  - Jeshi la Akiba 

3. Ndg. Sabina Mwajeka  - Afisa Tarafa Itwelele 

4. Ndg. Dafroza  Msechu   - Ag. DAS 

5. Ndg. Emmanuel Gelson -  UHAMIAJI 

6. Ndg. Ismail Mwinyi  - Afisa Usalama Wilaya 

7. Ndg. Gabriel Zunda  -  Kaimu Mkuu wa Polisi Wilaya 

8. Ndg. Joseph Mzumala  - Magereza 

9. Ndg. Tabu Shaaban   -  Katibu CCM Wilaya 

10. Ndg. Chami Chasuka   - Mwenyekiti CCM 
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11. Ndg. Festo Felician  - Mwenyekiti CHADEMA 

12. Ndg. Alfred Kapufi  - Katibu CHADEMA 

13. Ndg. Magreth Chipeta   - Afisa Serikali za Mitaa 

14. Ndg. James Mbungano  - TAKUKURU 

15. Ndg. Peti Siyame   - ITV 

16. Ndg. Sammy Kisika  - AZAM TV 

17. Ndg. Edith Peter   - VOS 

18. Ndg. Misri Mwasenga   - STAR TV  

19. Ndg. Peter Malema   - Global TV 

20. Ndg. Paul Mathias  - Mwananchi 

21. Ndg. Lusajo Mboli  - Zimamoto 

22. Major A.B Yobela  - Mshauri wa Mgambo 

D. SEKRETARIETI  
 

1. Ndg. Maria Ntara   -  Katibu wa Vikao Manispaa 
2. Ndg. Lilian Konjani   -  Katibu wa Vikao 

 
KU/SMC/BM/81/2022 – KUFUNGUA KIKAO: 
 
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afungue kikao, Mwenyekiti alianza kwa kusoma dua. 
Mwenyekiti alimshukuru Mwenyezi Mungu kwa  kutujalia afya njema na kuweza 
kutufikisha siku ya leo ambapo alisema kuwa kikao cha leo ni kikao cha Kawaida cha 
robo ya nne 2022. aliomba wajumbe wazingatie kanuni katika kuchangia hoja katika 
kikao hiki. Mwenyekiti Alifungua kikao mnamo saa 7.00 Mchana. 
 
KU/SMC/BM/82/2022 – KUTHIBITISHA DONDOO: 
Ziliwasilishwa dondoo za kikao cha tarehe 14.07.2022 wajumbe kwa kauli moja 
walizipokea na kuzithibitisha. 
 
KU/SMC/BM/83/2022 – MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MSTAHIKI MEYA 
NA MKURUGENZI 
 
Hoja  
Mhe. Leticia lipenda kufahamu katika Kata ya Mazwi mradi wa ujenzi wa barabara ya 
lami ni KM 0.3 na sio KM 15  
 
Jibu 
Mstahiki Meya aliwaambia wajumbe kuwa KM 15 ni ujenzi wa barabara ya lami kwa 
Manispaa yote sio Kata ya Mazwi tu. 
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KU/SMC/BM/84/2022 – KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO 
CHA TAREHE 01.06.2022 
Muhtasari ulisomwa na kufanyiwa masahihisho ukurasa wa 3 na ukurasa wa 7 kisha 

Katibu na Mwenyekiti waliuwekea saini Muhtasari huo. 

 

KU/SMC/BM/85/2022 – TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA  KIKAO 
CHA TAREHE 01.06.2022 
 
Iliwasilishwa taarifa ya maazio ya kikao cha tarehe 01.06.2022 na wajumbe walichangia 
kama ifuatavyo; 
 
Ushauri 
Mhe. Mkuu wa Wilaya alishauri kuwa Mji bado ni mchafu hivyo tuendelee 
kuhamasisha usafi katika maeneo ya Migahawa , mitaro sambamba na ukusanyaji wa 
fedha ya taka. 
 

KU/SMC/BM/86/2022 – TAARIFA YA UTEKELEZAJI KAZI ZA KAMATI KWA 
KIPINDI CHA  ROBO YA PILI YA OKTOBA- DESEMBA 2021. 
 

A. KAMATI YA UKIMWI 
 
Mwenyekiti wa kamati ya UKIMWI aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za kamati ya 
UKIMWI kwa kipindi cha robo ya nne ya April – Juni 2022.  
 
Taarifa ilipokelewa 
 
B: KAMATI YA UCHUMI AFYA NA ELIMU 
Mwenyekiti wa kamati ya Uchumi Afya na Elimu  aliwasilisha taarifa ya utekelezaji 
kazi za kamati ya Uchumi  Afya na Elimu  kwa kipindi cha robo ya nne ya April – Juni 
2022.   
 
Tarifa ilipokelewa 
 
C: KAMATI YA MIPANGO MIJI 
Mwenyekiti wa kamati ya Mipango   Miji  aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za 
kamati ya Mipango Miji  kwa kipindi cha robo ya nne ya April – Juni 2022.   
 
Taarifa ilipokelewa 
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D: KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI 
Mwenyekiti wa kamati ya Fedha na Uongozi   aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za 
kamati ya Fedha na Uongozi  kwa kipindi cha robo ya nne ya April – Juni 2022, 
Wajumbe walichangia Kama ifutavyo: 
 
Hoja  
Mhe. Mnanka alipenda kufahamu ni lini Waheshimiwa Madiwani watafanya ziara ya 
mafunzo 
 
Jibu 
Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa bado wanafuatilia kibali Ofisi ya Mhe. Mkuu 
wa Mkoa. 
 
Hoja  
Mhe. Kimamala alipenda kufahamu vikao vingapi katika robo vimefanyika? 
 
Jibu 
Mstahiki Meya aliwaambia wajumbe kuwa katika robo ya nne jumla ya vikao vitatu 
vimefanyika ni tatizo la uandishi. 
 
Taarifa Ilipokelewa . 

KU/SMC/BM/87/2022  TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO 
Afisa Mipango Takwimu na Ufuatailiaji aliwasilisha taarifa ya Utekelezaji kazi Miradi 
ya Maendeleo kipindi cha robo ya nne ya April - Juni 2022. 

 
Taarifa Ilipokelewa.  

 
KU/SMC/BM/87/2022  TAARIFA MBALIMBALI 

A. MAPENDEKEZO YA MATUMIZI YA FEDHA ZA 40% ZITOKANAZO NA  
MAPATO YA NDANI KWA KILA MWEZI 

Mkurugenzi aliwasilisha mapendekezo ya matumizi ya fedha za 40% zitokanazo na  
mapato ya ndani kwa kila mwezi na wajumbe walichangia kama ifuatavyo; 
 
Hoja 
Mhe. Kimamala alipenda kufahamu kuhusu kiwanda cha tofali je kimewekewa bajeti 
ya Fedha kiasi gani? 
 
Jibu 
Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa Kiwanda cha tofali kimetengewa bajeti ya Tsh. 
Milioni 25 kwa ajili ya miundombinu na uendeshaji. 
 
 



6 
 

Hoja 
Mhe. Chakupewa alipenda kufahamu kuhusu Miradi iliyotengewa bajeti kwa ajili ya 
kupitiwa na Mwenge. 
 
Jibu 
Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa Fedha hii ni kwa ajili ya kuwezesha shughuli 
za Mwenge wa Uhuru. 
 
Pongezi 
Mstahiki Meya alipongeza taarifa hii. 
 
Taarifa ilipokelewa. 
 

B. MWONGOZO WA UBORESHAJI WA UTENDAJI KAZI KWA KUPIMWA 
KWA VIGEZO KWA WATUMISHI WA HALMASHAURI YA MANISPAA 
YA SUMBAWANGA KWA KIPINDI CHA 2022/2023 

Mkurugenzi aliwasilisha Mwongozo wa Uboreshaji wa utendaji kazi kwa kupimwa 
kwa vigezo kwa Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga kwa 
kipindi cha 2022/2023 na wajumbe walichangia kama ifuatavyo; 
 
Ushauri  
Mhe. Kafumu alitoa ushauri kuwa kigezo cha usimamizi wa utekelezaji wa Wananchi 
katika uchangiaji wa miradi ya maendeleo itakuwa ngumu kutekelezeka kwa sababu 
katika maeneo yetu kuna maboma mengi ambayo hayajakamilika. 
  
Taarifa ilipokelewa. 
 

C. KUWASILISHA MPANGO WA UTOAJI MIKOPO YA SERIKALI ISIYO NA 
RIBA KWA KIPINDI CHA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

Mkurugenzi aliwasilisha mpango wa utoaji mikopo ya Serikali isiyo na riba kwa 
kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023. 
 
 Taarifa ilipokelewa. 
 

D. TAARIFA YA TATHIMINI YA SENSA YA VYANZO VYA MAPATO VYA 
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SUMBAWANGA KWA KIPINDI CHA 
2022/2022 

Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ya tathimini ya sensa ya vyanzo vya mapato vya 
Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga kwa kipindi cha 2022/2022 na wajumbe 
walichangia kama ifuatavyo; 
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Hoja 
Mhe. Anna Mwamba alipenda kufahamu kuhusu mchakato wa kupata dampo la kisasa 
eneo la Mbarika. 
 
Jibu 
Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa kutengeneza dampo la kisasa ni gharama 
kubwa inakadiliwa kifika bilioni 40 lakini kwa sasa tunatafuta fedha ya kufanya 
maboresho angalau tuweke uzio kuzunguka eneo la dampo. 
 
Ushauri 
Wahemiwa Madiwani walishauri kuwa tufanye kampeni za usafi katika maeneo yetu. 
 
Taarifa ilipokelewa. 
 

E. KUWASILISHA TAARIFA YA MAREJESHO KWA VIKUNDI SUGU NA 
VIKUNDI VILIVYO NDANI YA MUDA 2021/2022 

Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ya marejesho kwa vikundi sugu na vikundi vilivyo 
ndani ya muda 2021/2022 na wajumbe walichangia kama ifuatavyo; 
 
Ushauri 
Mhe. Chekwe alishauri kuwa vikundi vipo kwenye mitaa hivyo visifutwe tuendelee 
kufuatilia. 
 
Taarifa ilipokelewa. 
 
 

F. RASIMU YA SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI 
Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ya rasimu ya sheria ndogo za Halmashauri. 
 
Taarifa ilipokelewa. 
 
 
SALAMU ZA VIONGOZI MBALIMBALI 

A. MHE. MKUU WA WILAYA 

Mhe. Mkuu wa Wilaya alipongeza Manispaa kwa kukusanya zaidi ya asilimia mia pia 

alipongeza mikakati ya uondoshwaji wa taka na mpango wa bajeti wa mwaka 

2022/2023. Pia aliwaomba Waheshimiwa Madiwani watoe ushirikiano katika 

marejesho ya mikopo ya 10% na chanjo ya UVIKO. 
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B. AFISA SERIKALI ZA MITAA 

Afisa Serikali za Mitaa alipongeza Manispaa kuwa na mikakati mizuri ya ukusanyaji 

wa mapato hasa katika zoezi la sensa ya mapato, aliomba wataalam kufanya kazi kwa 

ushirikiano ili mpango uweze kutekelezeka. 

C. SALAMU ZA CHAMA 

Mwenyekiti wa Chama alimshukuru Mwenyezi Mungu kwa uzima na Afya 

anaotupatia pia aliomba kila mmoja kwenye sekta yake awajibike kutekeleza Ilani ya 

Chama. 

KU/SMC/BM/89/2022 – TAARIFA YA MSATHIKI MEYA  
Mstahiki Meya alitoa taarifa kuwa Baraza lilijigeuza kuwa Kamati ambapo katika kikao 

hicho alitangaza kuwa Wakuu wa Idara wanne wamethibitishwa ambao ni; 

i. Mkuu Kitengo cha Ukaguzi wa ndani – ndg. Deogratias Masalu 

ii. Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi - ndg. Asha Milasi 

iii. Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano – ndg. Khadija Dalasia 

iv. Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi – ndg. Eliud Fungo 

Pia alitoa taarifa kuhusu kumsimamisha kazi kwa kipindi cha miezi miatatu kupisha 
uchunguzi Muuguzi wa Zahanati ya Mtimbwa ndg. Maclina Gwido Mduda.  
 
KU/SMC/BM/90/2022 – KUFUNGA KIKAO:  
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge kikao, Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe 
kwa michango yao mizuri ambayo ina nia ya kuiletea maendeleo Halmashauri ya 
Manispaa ya Sumbawanga. Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 9.10 Alasiri. 
 
 
Umesambazwa na ……………………. Saini ……………………. Tarehe ……………… 
 
 

UMETHIBITISHWA /  HAUKUTHIBITISHWA 
 

 
……………………………...                   ……………………………..  
Jacob J. Mtalitinya                      Mhe. Jastin Malisawa   
Mkurugenzi Manispaa                   Mstahiki Meya 
      KATIBU                                                 MWENYEKITI 
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