MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA
TAREHE 11/03/2022 KATIKA UKUMBI MKUBWA WA MANISPAA

KU/SMC/BM/80/2022 - WALIOHUDHURIA:

A. WAHESHIMIWA MADIWANI
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B.

Mhe. Jastin Malisawa
Mhe. Istus Kapufi

Mhe. Dimela Kafwa
Mhe. Juma Mnanka
Mhe. Adorfina Konongo
Mhe. Frank Lupimo
Mhe. Francis Manyika
Mhe. Mary Kipalasha
Mhe. Hadija Maufi

. Mhe. Edwin Misasi

. Mhe. Roswita Chekwe

. Mhe. Janeth Sinyangwe

. Mhe. Colnel Kafumu

. Mhe. Anthony Kayombo
. Mhe. Gabriel Kimamala
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25.

Mhe. Charles Chakupewa
Mhe. Andrea Cheka

Mhe. Juma Dawood Nzegere
Mhe. Agustino Ngoani

Mhe. Syriacus Pangani

Mhe. Cardius Mtullo

Mhe. Leticia Kipeta

Mhe. Sangu Maarifa

Mhe. Anna Mwamba

Mhe. Lameck Pondamali

WATAALAM

Ndg. Jacob J. Mtalitinya
Ndg. Frank Mateni
Ndg. Andrew Zumba
Ndg. Eliud Fungo

Ndg. Wema Mwashilindi

Mstahiki Meya - Mwenyekiti
Naibu Meya

Diwani viti Maalum
Diwani Kata ya Msua
Diwani Kata ya Lwiche
Diwani Kata ya Milanzi
Diwani Kata ya Majengo
Diwani Kata ya Malangali
Diwani Viti Maalum
Diwani Kata ya Katandala
Diwani Viti Maalum
Diwani Viti Maalum
Diwani Kata ya Sumbawanga
Diwani Kata ya Chanji
Diwani Kata ya Izia
Diwani Kata Ya Momoka
Diwani Kata ya Kizwite
Diwani Kata Mazwi
Diwani Kata ya Ntendo
Diwani Kata ya Kasense
Diwani Kata ya Pito
Diwani Viti Maalum
Diwani Kata Mollo
Diwani Viti Maalum
Diwani Kata ya Mafulala

Mkurugenzi wa Manispaa Katibu
Afisa Maendeleo ya Jamii

Afisa Uchaguzi

Kaimu Afisa Kilimo, Mifugo na Uvuvi

Kaimu Mchumi Manispaa



10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

17.

18.

19.

20.

21.

Ndg. Joseph Nkonjera
Ndg. Samson Medda
Ndg. Thadeo Maganga
Ndg. George Nyanga
Ndg. Deogratius Masalu
Ndg. Robert Tarimo

Ndg. Mussa Nginila

Ndg. Fortunatus C. Lyapa
Eng. John Myovela

Ndg. Jenifrida Manuma
Ndg. Mathew Madama
Ndg. Oswald Temba

Dr. Sebastian Siwale

Ndg. Richard Mkandarasi
Ndg. Piniel Mbura

Ndg. Juliana Olumu

WAALIKWA
. Ndg. Sebastian Waryuba

C:

1

2. Ndg. Neema Fungo
3. Ndg. Sabina Mwajeka
4. Ndg. Dafroza Msechu
5. Ndg. Mohamed Mlumba
6. Ndg. ]. Mollel

7. SSP Maria D. Kway

8. Ndg. Christina Mzena
9. Ndg. Melkior Komba
10. Ndg. Tabu Shaaban

Afisa Misitu

Afisa Utumishi na Utawala
Afisa Maliasili na Utalii
Afisa Usafirishaji

Kaimu Mkaguzi wa Ndani
Afisa Elimu Msingi

Afisa Manunuzi

TSC

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi
Afisa TEHAMA
Mwanasheria Manispaa
Afisa Afya

Mganga Mkuu

Afisa Biashara Manispaa
Mweka Hazina

Kaimu Afisa Mazingira

Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga

Jeshi la Akiba

Afisa Tarafa Itwelele
Afisa Tarafa Lwiche
UHAMIA]JI

Afisa Usalama Wilaya
Mkuu wa Polisi Wilaya
DAS

Magereza

Katibu CCM Wilaya



11. Ndg. Chami Chasuka - Mwenyekiti CCM

12. Ndg. Elizabeth Simkway - Afisa Serikali za Mitaa
13. Ndg. Ndg. James Mbungano - TAKUKURU
14. Ndg. Baraka Lusajo - ITV
15. Ndg. Sammy Kisika - AZAMTV
16. Ndg. Edith Peter - VOS
17. Ndg. Misri Mwasenga - STARTV
18. Ndg. Peter Helatano - Global TV
19. Ndg. Musa Mwangoka - Mwananchi
20. Eng. Samson Kelesi - TARURA
21. Eng Emmanuel Kudema - TARURA
D. SEKRETARIETI
1. Ndg. Maria Ntara - Katibu wa Vikao Manispaa
2. Ndg. Lilian Konjani - Katibu wa Vikao

KU/SMC/BM/81/2022 - KUFUNGUA KIKAO:

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afungue kikao, Mwenyekiti alianza kwa kusoma dua.
Mwenyekiti alimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujalia afya njema na kuweza
kutufikisha siku ya leo ambapo alisema kuwa kikao cha leo ni kikao cha Kawaida cha
robo . aliomba wajumbe wazingatie kanuni katika kuchangia hoja katika kikao hiki.
Mwenyekiti Alifungua kikao mnamo saa 4.20 Asubuhi

KU/SM(C/BM/82/2022 - KUTHIBITISHA DONDOO:
Ziliwasilishwa dondoo za kikao cha tarehe 11.03.2022 wajumbe kwa kauli moja
walizipokea na kuzithibitisha.

KU/SMC/BM/83/2022 - MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MSTAHIKI MEYA
NA MKURUGENZI

Swali
Mhe. Kayombo alipenda kufahamu ni lini Halmashauri ya Manispaa itakuwa na timu
ya mpira wa miguu.

Jibu

Mstahiki Meya alimpongeza kwa swali zuri na kusema kuwa kuna haja ya kuwa na
timu ya mpira wa miguu ya Halmashauri na aliomba swala hilo lipelekwe kwenye
kamati husika, pia kuna timu ya wanawake ambayo ilishiriki mashindano ya Kitaifa
lakini iko chini ya shule.



Swali
Mhe. Syriacus alipenda kufahamu ni lini madeni ya Halmashauri yatalipwa?

Jibu

Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa ni kweli Halmashauri inadaiwa mpaka sasa
Halmashauri imelipa milioni 80 ya madai ya watumishi ikiwemo likizo na mapunjo ya
mishahara pia serikali inaendelea kulipa madeni.

Swali
Mhe. Mtullo alipenda kufahamu kuwa kuna viwanja vimepimwa katika shule ya
msingi Katumba Azimio je ni lini Halmashauri italipa fidia ya eneo la shule?

Jibu
Mkurugenzi alijibu kuwa eneo lile limepimwa na aliagiza kamati ya maendeleo ya kata
iketi na kufanya tathimini na uletwe muhtasari ili aupeleke kwenye kamati ya Fedha.

Swali
Mhe. Misasi alipenda kufahamu kuhusu stendi ya Soko Matola je itaendelea kutoa
huduma ya mabasi ya kupakia Abiria?

Jibu

Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa azimio la mwisho stendi ni Katumba, azimio
hilo halijafutwa, pale huduma zilizobaki ni kukata tiketi na kushusha mizigo.

Pia Mhe; Misasi aliongezea kuwa ofisi ya Latra wakumbushwe kufanya ukaguzi wa
mara kwa mara ili kuondoa stendi bubu.

KU/SMC/BM/84/2022 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 03.12.2021
Mubhtasari ulisomwa kisha Katibu na Mwenyekiti waliuwekea saini Muhtasari huo.

KU/SMC/BM/85/2022 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO
CHA TAREHE 03.12.2021

Taarifa ya maazio ya kikao cha tarehe 03.12.2021 haikuwepo

KU/SMC/BM/86/2022 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI KAZI ZA KAMATI KWA
KIPINDI CHA ROBO YA PILI YA OKTOBA- DESEMBA 2021.



A. KAMATI YA UKIMWI

Mwenyekiti wa kamati ya UKIMWI aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za kamati ya
UKIMWI kwa kipindi cha robo ya pili ya Oktoba - Desemba 2021 .

Taarifa ilipokelewa

B: KAMATI YA UCHUMI AFYA NA ELIMU

Mwenyekiti wa kamati ya Uchumi Afya na Elimu aliwasilisha taarifa ya utekelezaji
kazi za kamati ya Uchumi Afya na Elimu kwa kipindi cha robo ya pili ya Oktoba -
Desemba 2021 . Wajumbe walichangia Kama ifutavyo:

Ushauri
Mhe. Kafumu aliipongeza Halmashauri kuhusu zoezi la kuua mbwa wanaozurura
mitaani na kuomba zoezi hilo liwe endelevu.

Tarifa ilipokelewa

C: KAMATI YA MIPANGO MIJI
Mwenyekiti wa kamati ya Mipango Miji aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za
kamati ya Mipango Miji kwa kipindi cha robo ya pili ya Oktoba - Desemba 2021.

Taarifa ilipokelewa

D: KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI

Mwenyekiti wa kamati ya Fedha na Uongozi aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za
kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo ya pili ya Oktoba- Desemba 2021,
Wajumbe walichangia Kama ifutavyo:

Ushauri
Mhe. Kafwa alishauri kuwe na kiwanda cha kuchakata taka ngumu na ushauri
ulipokelewa.

Taarifa Ilipokelewa .

KU/SM(C/BM/87/2022 TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO

Afisa Mipango Takwimu na Ufuatailiaji aliwasilisha taarifa ya Utekelezaji kazi Miradi
ya maendeleo kipindi cha robo ya pili ya Oktoba- Desemba 2021, wajumbe walichangia
kama ifuatavyo:



Hoja
Mhe. Andrea Cheka alipenda kufahamu je kama ukamilishaji madarasa umekamilika je
ni lini changamoto ya upungufu wa madawati itatatuliwa?

Jibu
Tunafanya jitihada za kuwasiliana na meneja wa msitu wa mbizi illi tuweze kupata miti
ya kutengenezea madawati.

Taarifa Ilipokelewa.

KU/SMC/BM/88/2022 - TAARIFA YA MKURUGENZI
Mkurugenzi alianza kwa kumshukuru Mhe; Rais Mama Samia Suluhu Hassan kwa
kuendelea kutoa fedha ya miradi katika Halmashauri yetu, kama vile fedha ya UVICO.
i. Alitoa taarifa ya mapokezi ya fedha ya mradi wa ujenzi wa Hospital
ya Wilaya TSH; 250,000,000/ =
ii. Alitoa taarifa ya mapokezi ya fedha ya zoezi la uendeshaji anuani za
makazi Tsh 204,023,747.70
iii. Alitoa taarifa ya mapokezi ya fedha ya umaliziaji wa stendi ya
Katumba TSH; 1,074,856,928.76 umaliziaji wa stendi hiyo utatumia

“force account” na umaliziaji wa deni la mkandarasi
TSH;1,429,249,795 ambapo jumla ya fedha zote ni
TSH; 2,504,106,723.76

TAARIFA YA MUUNDO WA HALMASHAURI
Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ya mabadiliko ya muundo wa Halmashauri kuwa kwa
sasa kutakuwa na Vitengo tisa (9) na Idara tisa (9).

Taarifa ilipokelewa.

KU/SMC/BM/89/2022 - TAARIFA YA MSATHIKI MEYA
Mstahiki Meya aliwaomba Wah; Madiwani na wajumbe wa baraza wasimame ili

wamshukuru Mhe; Rais Mama Samia Suluhu Hassan kwa utendaji wake wa kazi mzuri
kwa kipindi cha mwaka mmoja madarakani.

Saalam za Chama Cha Mapinduzi Wilaya

Mwenyekiti wa Chama aliomba Halmashauri ihakikishe Ilani ya Chama Tawala
inatekelezwa na kusimamiwa ipasavyo kila mmoja kwenye sekta yake awajibike
kutekeleza Ilani ya Chama.



KU/SMC/BM/90/2022 - KUFUNGA KIKAO:

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge kikao aliwashukuru wajumbe kwa michango
yao mizuri ambayo ina nia ya kuiletea maendeleo Halmashauri ya Manispaa ya
Sumbawanga. Mwenyekiti aliwashukuru kwa kusema
wajumbe wameshiriki kikamilifu kwa kuwa wamekuwa wazi katika kuchangia hoja
nyingi zenye tija. Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 5.40 Asubuhi.

Umesambazwana ........oovveeeeennnn... 21111 I Tarehe ..........c.......

UMETHIBITISHWA / HAUKUTHIBITISHWA

Jacob J. Mtalitinya Mhe. Jastin Malisawa
Mkurugenzi Manispaa Mstahiki Meya
KATIBU MWENYEKITI






