MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA
TAREHE 03/12/2021 KATIKA UKUMBI MKUBWA WA MANISPAA
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D. SEKRETARIETI
1. Ndg. Khadija Dalasia - Katibu wa Vikao
KU/SMC/BM/71/2021 - KUFUNGUA KIKAO:

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afungue kikao, Mwenyekiti alianza kwa kusoma dua.
Mwenyekiti alimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujalia afya njema na kuweza
kutufikisha siku ya leo ambapo alisema kuwa kikao cha leo ni kikao cha Kawaida cha
robo . aliomba wajumbe wazingatie kanuni katika kuchangia hoja katika kikao hiki.
Mwenyekiti Alifungua kikao mnamo saa 4.17 Asubuhi

KU/SM(C/BM/72/2021 - KUTHIBITISHA DONDOO:
Ziliwasilishwa dondoo za kikao cha tarehe 03.12.2021 wajumbe kwa kauli moja
walizipokea na kuzithibitisha.

KU/SM(C/BM/73/2021 - MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MSTAHIKI MEYA
NA MKURUGENZI

Swali
Mhe. Chakupewa alipenda kufahamu ni kwanini Chuo cha Veta hakijakamilika kwa
wakati na je lini sasa Chuo hicho kitakamilika

Jibu

Mstahiki Meya aliwaambia wajumbe kuwa ujenzi wa Chuo cha Veta ulisamama
kwasababu fedha za kumalisha chuo hicho zilikuwa hazijaletwa sasa wanasubiri fedha
zije zikifika ukamilishaji wa chuo hicho utaendelea.

Swali
Mhe. Chakupewa alipenda kufahamu ni lini gari la Mstahiki Meya litapokelewa?

Jibu

Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa kwasasa wanaendelea na taratibu za
manunuzi na taratibu hizo zitakapokamilika magari hayo yanaweza kupokelewa
ifikapo Mwezi Januari 2022.

Swali
Mhe. Andrea Cheka alipenda kufahamu ni lini Mzabuni atamaliza kuzoa takataka
zilizopo chini.

Jibu
Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa Mzabuni kwa sasa anaendelea na zoezi la
uzoaji taka japo Magari ya kuzolea taka yalipata changamoto ila tumeshapata kifaa na



gari linatengenezwa hivyo ndani ya muda mfupi takataka =zote =zitakuwa
zimeondolewa.

Swali
Mhe. Andrea Cheka alipenda kufahamu ni lini Halmashauri itanunua Magari mapya
kwa ajili ya kuzoa takataka

Jibu
Mstahiki Meya aliwaambia wajumbe kuwa wamelipokea ombi hilo la ununuzi wa gari
na wataliweka katika bajeti zinazokuja

KU/SMC/BM/74/2021 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 31.08.2021
Muhtasari ulisomwa na kufanyiwa Marekebisho Ukurasa wa 1 kisha Katibu na

Mwenyekiti waliuwekea saini Muhtasari huo.

KU/SMC/BM/75/2021 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO
CHA TAREHE 31.08.2021

Illiwasilishwa taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kiko cha tarehe 31.08.2021 wajumbe
walipongeza utekelezaji wake.

KU/SMC/BM/76/2021 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI KAZI ZA KAMATI KWA
KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA YA JULAI- SEPTEMBA 2021.

A. KAMATI YA UKIMWI

Mwenyekiti wa kamati ya UKIMWI aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za kamati ya
UKIMWI kwa kipindi cha robo ya kwanza ya Julai - Septemba 2021 . Wajumbe
walichangia Kama ifutavyo:

Hoja
Mhe. Cheka alipenda kufahamu ni nini kifanyike ili kumaliza wimbi la watoto wa
mitaani

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe hii ni hatua ya kwanza ya kuwatambua hawa watoto
wanaoishi katika mazingira magumu ili watapowakamatwa na wanaweza kupelekwa
katika vyuo vya Ufundi kama vile VETA na Katandala .



Taarifa ilipokelewa

B: KAMATI YA UCHUMI AFYA NA ELIMU

Mwenyekiti wa kamati ya Uchumi Afya na Elimu aliwasilisha taarifa ya utekelezaji
kazi za kamati ya Uchumi Afya na Elimu kwa kipindi cha robo ya kwanza ya Julai -
Septemba 2021 . Wajumbe walichangia Kama ifutavyo:

Hoja

Mhe. Cheka alipenda kufahamu ni kigezo gani kinatumika kutambua shule kongwe na
shule zisizokuwa kongwe

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa Halmashauri ina mfumo wa takwimu
unaoeleza kila shule ilianza lini na changamoto zake na hapo ndio utapata shule
kongwe na uhaba wa miundo mbinu kwa kila shule

Hoja

Mikopo ya 10%

Jibu
Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa vikundi vyote katika Kata zote zitaguswa
kulingana na sifa za vikundi vinavyotakiwa kukopeshwa

Tarifa ilipokelewa

C: KAMATI YA MIPANGO MIJI
Mwenyekiti wa kamati ya Mipango Miji aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za
kamati ya Mipango Miji kwa kipindi cha robo ya kwanza ya Julai - Septemba 2021,
Wajumbe walichangia Kama ifutavyo:

Hoja
Mhe. Dimela Kafwa alipenda kufahamu ni lini waliopewa viwanja wataviendeleza?

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa kulingana na sheria ya Mipango Miji
Mwananchi aliyepewa kiwanja atatakiwa kukiendeleza kiwanja alichopewa ndani ya
Miaka 3 , kwa sheria hii wananchi waliopewa viwanja katika Maeneo tuliyoyapima ya
Isofu, Katumba hawajamaliza miaka 3, kipindi hicho kikiisha na wakawa
hawajaviendeleza basi watanyang’anywa kwa mujibu wa sheria

Taarifa ilipokelewa



C: KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI

Mwenyekiti wa kamati ya Fedha na Uongozi aliwasilisha taarifa ya utekelezaji kazi za
kamati ya Fedha na Uongozi kwa kipindi cha robo ya kwanza ya Julai - Septemba
2021, Wajumbe walichangia Kama ifutavyo:

Hoja

Mhe. Mtullo alipenda kufahamu ni lini vibarua wa stendi ya Katumba Azimio
watalipwa posho zao za kila Mwezi kwani wanadai kwa muda mrefu hali inayopelekea
upotevu wa mapato?

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa kuna Madeni katika Halmashauri yetu na
taarifa yake ataitoa katika taarifa ya Mstahiki Meya japo tumewshaweka mikakati ya
kuanza kulipa Madeni haya.

Hoja
Mhe. Dimela Kafwa alipenda kufahamu ni lini ziara ya Waheshimiwa Madiwani
itafanyika ili waweze kupata uzoefu katika kutekeleza majukumu yao

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa tunaendelea kuomba kibali cha ziara kwa
Mkuu wa Mkoa na tukipata kibali hicho na hali ya Mapatao ikikaa vizuri basi Baraza la
Madiwani litakwenda kujifunza

Hoja

Mhe. Chakupewa alipenda kufahamu ni kwanini Majengo ya Shule ya Msingi Momoka
hayakufunguliwa na Mbio za Mwenge hali iliyofifisha nguvu za wananchi.

Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa utaratibu wa Mbio za Mwenge huwa na
Kamati Nyingi zinazoamua ni miradi gani itazinduliwa au kupitiwa na Mwenge , hivyo
Mhe. aendelee kuwa na miradi ya kutosha katika Kata yake na kuna siku Mwenge
utafika katika eneo lao

Hoja

Mhe. Kimamala alipenda kufahamu ni lini Kikao maalum cha Kamati ya fedha na
Uongozi kiujadili Mapato kitafanyika



Jibu

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa wamekubaliana kuwa kikao hiki kifanyike
kabla ya vikao vya bajeti ili tuweze kujadili kwa kina mwenendo wa mapato katika
Halmashauri yetu

Hoja

Mhe. Cheka alipenda kufahamu ni lini fedha za ruzuku zitapelekwa katika WDC zetu
ili tuweze kuitisha vikao.

Jibu

Mwenyeki aliwambia wajumbe kuwa kuanzia Mwezi Julai 2021 Halmashauri
hazijapokea fedha kwa ajili ya ruzuku kwa maana ya GPG hivyo pindi fedha hizo
zitakapokuja basi watapeleka na kwenye Kata

Taarifa Ilipokelewa .

KU/SMC/BM/77/2021  TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO

Afisa Mipango Takwimu na Ufuatailiaji aliwasilisha taarifa ya Utekelezaji kazi Miaradi
ya maendeleo kipindi cha robo ya kwanza ya julai- Septemba 2021, wajumbe
walichangia kama ifuatavyo:

Hoja
Mhe. Andrea Cheka alipenda kufahamu ni lini ukamilishaji wa shule ya msingi Senti
utawekwa kwenye bajeti

Jibu

Afisa Mipango aliwaambia wajumbe kuwa Bajeti kwa ajili ya ukamilishaji wa Shule ya
msingi Senti ilikuwepo katika bajeti ya Mwaka 2020/2021 ila fedha hazikuletwa hata
hivyo katika bajeti ya Mwaka 2022/2023 wataweka bajeti kupitia EP4R kwa ajili ya
kukamilisha Madarasa katika shule hiyo.

Hoja
Mhe. Mtullo alipenda kufahamu ni lini miradi ya shule ya msingi Katumba na Itwelele
Sekondari itakamilishwa

Jibu
Afisa Mipango aliwaambia wajumbe kuwa Miradi hiyo ipo katika bajeti ya Mwaka
2021/2022 kupitia EP4R.



Hoja
Mhe. Juma Dawood alipenda kufahamu ni lini Halmashauri itatoa Mikopo ya 10 % kwa
Vikundi vya Wanawake , vijana na Watu wenye Ulemavu.

Jibu

Mkurugenzi aliwaambia wajumbe kuwa tarehe 09/12/2021 Mkipo itatolewa kwa
Vikundi vya Vijana, Wanawake na watu wenye Ulemavu na tutatoa mikopo ya Bajaj,
Pikipiki na fedha kwa baadhi ya vikundi.

Mwenyekiti aliomba wajumbe wapate muda na wafike Ofisi ya Mchumi kujua ni
miradi gani inatekelezwa katika mwaka huu wa fedha.

Taarifa Ilipokelewa.
KU/SMC/BM/78/2021 - TAARIFA YA MSATHIKI MEYA
1. TAARIFA KUHUSU MADENI KATIKA HALMASHAURI YA MANISPAA

Mstahiki Meya aliwaambia wajumbe kuwa Halmashauri inadaiwa madeni mbalimbali
kama Ifuatavyo:

e Madeni ya Watumishi - 1,568,783,459.00
e Madeni ya Wazabuni - 959,715,244.00
¢ Madeni ya Wakandarasi - 3,069,075,626.00

Aliwaambia wajumbe kuwa kama Halmashauri kuna hatua tumeanza kuzifanya
kupunguza madeni haya na kwa kuanzia kuna timu ina hakiki madeni haya na katika
bajeti yetu ijayo tutaweka asilimia 30 ya mapato yetu ili tuweze kulipa madeni hayo.

Alisema kuwa wameona watoe taarifa hii ili Waheshimiwa Madiwani waweze kujua
Ukubwa wa Madeni katika Halmashauri yetu na pia kama kuna Changamoto au kuna
utata wanakutana nao huko wakati wa utekelezaji wa majukumu yao nasi wasisite
kufika katika ofisi ya Mstahiki Meya na Mkurugenzi kwa ufafanuzi kuhusu jambo
hili.

2. TAARIFA YA MIRADI YA TACTICS

Mstahiki Meya aliwasilisha Taarifa ya Miradi ya TACTICS ambayo tunatarajia kuanza
kutekeleza katika Mwaka ujao ambapo tutaanza na Ujenzi wa Soko na Ujenzi wa
Barabara Km 13 na barabara zilizopitishwa ni

e Barabara ya Mwaiseni Km 0.4
e Barabara ya Sokolo - Bible Km 2.6



e Mitaa wa Kalangasa Km 0.5

e Mtaa wa Kasema Km 0.4
e Mtaa wa Maendeleo Km 0.2
e Sido - Senga - Mafulala Km1.2
e Muva Km 0.2
e Regional Block - Msakila Km1.2
e Kimati - Ufipa Km 0.2
e Airport - Senga -Wipanga Km 3.0
e Kuzunguka Hospitali ya Isofu Km 2.0 (Ombi Maalum)

e Kuzunguka soko la Mazao Kanondo =~ Km 2.0 (Ombi Maalum)

Wajumbe waliipokea taarifa hii na kupongeza juhudi na jitthada zinzofanyika katika
kuboresha Mji wetu

Saalm za Chama Cha Mapinduzi Wilaya

Mwenyekiti wa Chama aliomba Halmashauri ihakikishe Ilani ya Chama Tawala
inatekelezwa na kusimamiwa ipasavyo kila mmoja kwenye sekta yake awajibike
kutekeleza Ilani ya Chama

KU/SMC/BM/51/2021 - KUFUNGA KIKAO:

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge kikao aliwashukuru wajumbe kwa michango
yao mizuri ambayo ina nia ya kuiletea maendeleo Halmashauri ya Manispaa ya
Sumbawanga. Mwenyekiti aliwashukuru kwa kusema
wajumbe wameshiriki kikamilifu kwa kuwa wamekuwa wazi katika kuchangia hoja
nyingi zenye tija. Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 5.40 Asubuhi

Umesambazwana ........ovvveeeeennnn... Saini ...ooovviiiiiiin. Tarehe ..................

Jacob J. Mtalitinya Mhe. Jastin Malisawa
Mkurugenzi Manispaa Mstahiki Meya
KATIBU MWENYEKITI
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